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MTEJA
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UTANGULIZI

Mkataba wa Huduma kwa Mteja unaweka bayana 
huduma zinazotolewa na Mfuko wa Maendeleo ya 
Jamii –TASAF. Mkataba huu unabainisha haki na wajibu 
wa pande zote mbili katika utoaji wa huduma na kutoa  
fursa kwa mteja kutoa maoni na malalamiko kwa huduma 
zinazotolewa. Mkataba huu ni kiunganishi cha uhusiano 
wetu na wateja.
 
Mkataba huu utaboreshwa kulingana na mahitaji ya 
utoaji huduma utakaozingatia mabadiliko ya kiuchumi 
na kijamii, changamoto za utekelezaji na maoni ya 
wadau. 

DIRA
 
Kuwezesha Kaya Maskini kutoka kwenye umaskini na 
kuwa na maendeleo endelevu ya kiuchumi.

DHAMIRA

Kujenga uwezo wa wadau katika kupunguza umaskini 
kwa kuzingatia uwazi, uwajibikaji na ushirikishwaji wa 
jamii.
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MISINGI YA UTEKELEZAJI
 

1.	 Ushirikiano na Programu za Serikali za Mitaa 
2.	 Kushirikisha jamii katika kupanga na kutoa 

maamuzi;
3.	 Uchangiaji wa moja kwa moja kwa miradi ya jamii;
4.	 Kuzingatia viwango vya sekta husika na kutoa 

utaalamu kwa muda muafaka katika utekelezaji wa 
miradi ya Jamii

5.	 Kutofungamana na upande wowote wa siasa katika 
utekelezaji wa Mpango

6.	 Uwazi na Uwajibikaji kwa wananchi na wadau;
7.	 Kujenga uwezo kwa jamii ili kutoka kwenye 

umaskini 
8.	 Kufanya malipo kwa jamii kwa wakati
 

MAADILI YA UTEKELEZAJI

1.	 Heshima na ukarimu katika utoaji wa huduma     
2.	 Uwazi na Uwajibikaji 
3.	 Uadilifu
4.	 Kutoa huduma kwa haki bila upendeleo 
5.	 Kuzingatia  sheria, kanuni na taratibu za kazi  

WATEJA WETU

Wateja wa Mfuko wa Maendeleo ya Jamii -TASAF ni 
walengwa wa Mpango, Taasisi za Umma,  Taasisi binafsi 
na wananchi kwa ujumla.   
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KITENGO CHA HABARI NA MAWASILIANO

Kitengo cha Habari na Mawasiliano kina jukumu la 
kutoa taarifa na kufanya mawasiliano na wadau kuhusu 
shughuli za Mpango na kushughulikia malalamiko ya 
wateja. 

WAJIBU WA KITENGO KATIKA KUHUDUMIA 
WATEJA

1.	 Kujibu maswali na kutoa ufafanuzi kuhusu 
shughuli za Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini 
ndani ya saa moja endapo mhusika atafika 
katika eneo letu la kazi. Aidha hoja zitakazohitaji 
ufuatiliaji, majibu yatatolewa ndani ya siku tano 
(5) za kazi.

2.	 Kujibu maswali yaliyowasilishwa kwa njia ya 
maandishi na kuyatuma kwa mhusika ndani ya 
siku tatu (3) za kazi.

3.	 Kupokea Malalamiko ya wateja katika ofisi zetu 
kila siku za kazi.  Malalamiko yasiyohitaji taarifa za 
ziada yatashughulikiwa ndani ya saa moja.

4.	 Kushughulikia malalamiko ya wateja ndani ya 
siku kumi (10) za kazi kwa masuala  yanayohitaji 
kupata taarifa kutoka taasisi au kwa wadau 
wengine nje ya ofisi zetu.

5.	 Kutoa machapisho ya rejea yanayohitajika 
kama vipeperushi, vitabu, majarida na taarifa 
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zilizoandaliwa kwa ajili ya kusambaza kwa jamii 
ndani ya saa moja kwa watu waliofika kwenye 
ofisi zetu

6.	 Kutuma machapisho yaliyoombwa na wadau kwa 
maandishi, ndani ya siku tatu (3) za kazi.

HAKI YA MTEJA

1.	 Kujengewa uelewa kuhusu shughuli na utekelezaji 
wa Mpango.

2.	 Kupata ufafanuzi kuhusu taratibu za Mpango.
3.	 Kupata kitambulisho cha Mpango.
4.	 Kupata malipo kwa muda muafaka kama 

ilivyoainishwa kwenye kalenda kuu ya malipo.
5.	 Kupewa hati ya malipo kabla ya malipo.
6.	 Kupokea kiasi cha fedha kilichoandikwa kwenye 

hati ya malipo.
7.	 Kupata huduma ya kwanza anapoumia wakati wa 

kushiriki katika kazi za ajira ya muda
8.	 Kujitoa kwenye Mpango kwa hiari.
9.	 Kuwasilisha maoni au malalamiko.
10.	Kukata rufaa kama hajaridhishwa na maamuzi 

yaliyotolewa kwa kufuata utaratibu.
11.	Kutunziwa siri za taarifa zake binafsi.
12.	Kuhudumiwa kwa heshima na kwa wakati.
13.	Kupata huduma bila upendeleo.
14.	Kupewa ushauri kuhusu njia bora za kujiimarisha 

kiuchumi.
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Pamoja na haki alizonazo mteja katika kupata huduma, 
mteja ana jukumu la kuzingatia kanuni za utekelezaji ili 
aweze kuhudumiwa kama inavyostahili.
 
WAJIBU WA MTEJA

1.	 Kuhudhuria warsha za jamii kuhusu Mpango siku 
ya malipo na  mikutano mingine inayoitishwa 
inayohusu shughuli za Mpango.

2.	 Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaomhudumia.
3.	 Kutoa taarifa zinazohitajika kwa usahihi.
4.	 Kutoshawishi kuhudumiwa kwa upendeleo.
5.	 Kufuata taratibu za utoaji huduma.
6.	 Kutimiza masharti ya afya na elimu kwa walengwa 

wanaohusika.
7.	 Kushiriki katika ajira ya muda kwa walengwa wenye 

uwezo wa kufanya kazi.
8.	 Kuweka akiba na kuanzisha miradi ya kuongeza 

kipato kama njia ya kujiimarisha kiuchumi.

NAMNA YA KUWASILISHA MALALAMIKO

Maoni na malalamiko kuhusu huduma zetu yawasilishwe 
kupitia njia zifuatazo:
1.	 Kwa kutuma barua ya posta au barua pepe.
2.	 Kujaza fomu za malalamiko zinazopatikana katika 

vituo vya malipo kwa walengwa na kwenye ofisi ya 
Kijiji/Mtaa/Shehia.

3.	 Kufika katika ofisi zetu.
4.	 Kupiga simu kituo cha huduma kwa mteja.
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5.	 Kutumia visanduku vya maoni  vinavyopatikana 
katika ofisi zetu

MUDA WA KAZI

Kituo cha huduma kwa mteja kiko wazi siku za Jumatatu hadi 
Ijumaa kuanzia saa 2:30 asubuhi hadi saa 10:00 jioni. Kwa 
mawasiliano ya simu, namba zetu za bila ya malipo ni 0800 110057 
na 0800 110058. Namba hizi ziko hewani siku za Jumatatu hadi 
Ijumaa kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa 2:00 usiku. 



Pamoja Tuondoe Umaskini

Mfuko wa Maendeleo ya Jamii - TASAF 

 , 

Mkurugenzi Mtendaji

Barabara ya Jakaya Mrisho Kikwete,
S. L. P 2719, Dodoma, Tanzania.

Simu: +255 26 2963 866, Nukushi: +255 26 2963 871

Barua pepe: info@tasaf.go.tz/malalamiko@tasaf.go.tz

Tovuti: www.tasaf.go.tz


